ac Kasuwa don kaya a Indiya]

Mun ga yadda masana’antun Biritaniya suka yi ƙoƙarin ɗaukar kasuwar Indiya, kuma yadda masu ba da izinin Indiya da masana’antu da masana’antu, suka nemi haɓaka nasu, kuma sun yi ƙoƙari su mika kasuwa don samar da kayan aikinsu. Amma lokacin da aka samar da sababbin samfuran mutane dole ne a rinjayi su su saya su. Dole ne su ji kamar amfani da samfurin. Ta yaya aka gama?

 Hanya guda wacce aka kirkira sababbin sababbin tallace-tallace ne ta hanyar tallace-tallace. Kamar yadda kuka sani, tallace-tallace suna yin samfuran suna da kyawawa da tilas. Suna ƙoƙarin tsara tunanin mutane da ƙirƙirar sabbin buƙatu. A yau muna zaune a duniyar da tallace-tallace suka kewaye mu. Sun bayyana a jaridu, mujallu, hoards, bangon titi, hotunan talabijin. Amma idan muka koma cikin tarihi mun gano cewa tun farkon zamanin masana’antu, tallace-tallace sun buga wani sashi a cikin fadada kasuwanni, da kuma gyara sabon al’adun masu amfani da su.

Lokacin da masana masana’antu na Manchester suka fara siyan zane a Indiya, suka sanya alamomi a kan zane ratayun. An bukaci lambar don sanya wurin samar da sunan kamfanin ya saba da mai siye. Alamar ma ta zama alama ce ta inganci. Lokacin da masu sayen suka ga ‘sanya a Manchester’ wanda aka rubuta a cikin m akan lakabin, ana tsammanin za su ji karfin gwiwa game da siyan zane.

Amma lakabin da ba kawai ɗaukar kalmomi da rubutu ba. Har ila yau, suma suna ɗaukar hotuna kuma suna da yawa ana misalta su sosai. Idan muka kalli wadannan tsoffin lakunan, za mu iya samun wasu ra’ayin da tunanin masana’antun, lissafin su, kuma hanyar da suka gabata ga mutane.

Hotunan allunan Indiya da alloli a kai a kai sun bayyana a kan waɗannan alamomin. Ya kasance kamar dai angers tare da alloli ya ba da yarda Allah don sayar da kayan. An kuma yi niyyar sarai ko kuma Saraswati

Da ƙarshen karni na sha tara, masana’antun da aka buga kalandar da aka buga don yada samfuran su. Ba a amfani da jaridu da mujallu, an yi amfani da kalanye ba har ma da mutanen da ba za su iya karatu ba. An rataye su a cikin shagunan shayi kuma a cikin gidajen mutane marasa kyau kamar yadda suke a ofisoshin da na tsakiya. Kuma waɗanda suka rataye kalanda sun ga tallace-tallace, kowace rana, har zuwa shekara. A cikin waɗannan kalandar, sake, zamu iya ganin alƙalungiyoyin alloli suna amfani da su don sayar da sabbin samfuran.

 Kamar hotunan alloli, lambobi da mahimman mutane, da sarakuna da Nawabs, tallace-tallace da aka ambata da kalanda. Saƙon galibi yana da alaƙa da cewa: Idan kuna girmama adadi na sarauta, to, mutunta wannan samfurin; Lokacin da sarakuna suka yi amfani da samfurin, ko samarwa a ƙarƙashin umarnin sarauta, ba za a iya tambayar ingancin sa ba.

Lokacin da masana’antar Indiya ke tallata saƙon na gwamnati ya bayyana da ƙarfi. Idan ka kula da al’umma sai ka sayi samfuran da Indiyawan ke samarwa. Tallace-tallace sun zama abin hawa na sitocin swarsiist na swadishi.

Ƙarshe

A bayyane yake, shekarun masana’antu suna nufin manyan canje-canje na fasaha, haɓakar masana’antu, da kuma yin sabon aikin masana’antu. Koyaya, kamar yadda kuka gani, fasaha na hannu da ƙananan samarwa sun kasance muhimmin ɓangare na yanayin masana’antu.

Kalli su da aikin? a Figs. 1 da 2. Me za ku ce yanzu game da hotunan?

  Language: Hausa